Bình chọn
0 người đã tham gia bình chọn
Thống kê truy cập
Số lượng và lượt người truy cập
-
Online 17
-
Hôm nay 24075
Tổng 8.675.025
WEBSITE SỞ NGÀNH
Đồng chí Nguyễn Ngọc Tuấn dự Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân ở thôn Đức Trung xã Đức Trạch
Thôn Đức Trung xã Đức Trạch có 399 hộ với 1.598 nhân khẩu. Trong những năm qua, nhân dân trong thôn luôn chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các quy định của địa phương. Phong trào "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh" gắn với các phong trào thi đua của địa phương được nhân dân tích cực hưởng ứng.
Ban Công tác Mặt trận thôn đã phát huy tốt vai trò tập hợp, đoàn kết, vận động nhân dân tích cực tham gia hiệu quả chương trình dự án trên địa bàn, góp phần tạo sự chuyển biến rõ nét bộ mặt nông thôn; đời sống người dân ngày càng được nâng cao, tỷ lệ hộ nghèo giảm đáng kể. hiện nay trong thôn có 344 hộ khá giàu chiếm 86%, 11 hộ nghèo chiếm 2,8%, 4 hộ nghèo chiêm 1,0%. Thu nhập bình quân đầu người đạt 48 - 50 triệu đồng/người/năm.
Phát biểu tại buổi lễ, thay mặt lãnh đạo huyện, đồng chí Nguyễn Ngọc Tuấn đã ghi nhận, biểu dương những kết quả mà cán bộ và nhân dân thôn Đức Trung đạt được trong thời gian qua. Đồng thời, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện cũng bày tỏ mong muốn cấp uỷ, chính quyền và nhân dân thôn Đức Trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền; tiếp tục thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, đặc biệt là cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”; phát huy tinh thần đoàn kết, giúp nhau sản xuất kinh doanh, từng bước nâng cao đời sống, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Đồng chí Nguyễn Ngọc tuấn cũng đã tặng hoa chúc mừng cán bộ và nhân dân thôn Đức Trung xã Đức Trạch nhân "Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc" năm 2019.
Thành Vinh
Đài TT-TH Bố Trạch
- Bố Trạch quyết tâm đưa du lịch trở thành ngành kinh tế mũi nhọn (04/11/2019)
- Hội chữ thập đỏ huyện Bố Trạch trao 5 bộ máy tính cho Trường Tiểu học & Trung học cơ sở Hưng Trạch (29/10/2019)
- Bố Trạch phát triển hệ thống thiết chế văn hóa cơ sở (17/09/2019)
- Đại hội đại biểu Hội LHTN huyện Bố Trạch lần thứ V nhiệm kỳ 2019-2024 thành công tốt đẹp (16/09/2019)
- Khởi công xây dựng nhà nghĩa tình đồng đội cho cựu chiến binh nghèo (03/09/2019)
- Bố Trạch tổ chức thành công giải Bóng chuyền truyền thống lần thứ IV năm 2019 (03/09/2019)
- Bố Trạch khai mạc giải bóng chuyền truyền thống năm 2019 (28/08/2019)
- Trao 20 triệu đồng đến 3 anh em mồ côi tại xã Đồng Trạch (26/07/2019)
- Bố Trạch chú trọng công tác đền ơn đáp nghĩa (26/07/2019)
- Bố Trạch tổ chức lễ truy tặng danh hiệu vinh dự nhà nước “Bà mẹ Việt Nam anh hùng” (25/07/2019)